Takaitaccen BayaninaAgarose gel Electrophoresis
Agarose gel electrophoresis wata dabara ce da aka yi amfani da ita sosai a cikin ilmin halitta don rarrabuwa na acid nucleic, kamar DNA da RNA, dangane da girmansu. Wannan hanya tana amfani da gel ɗin da aka yi daga agarose, polysaccharide na halitta wanda aka samu daga ciyawa. Gel yana aiki azaman sieve na ƙwayoyin cuta, yana barin ƙwayoyin su yi ƙaura ta cikinsa lokacin da ake amfani da wutar lantarki. Wannan tsari na rabuwa yana taimaka wa masu bincike suyi nazari da kuma siffanta samfuran nucleic acid ta hanyar lura da nau'ikan nau'ikan da aka kafa bisa ga girmansu. Agarose gel electrophoresis shine kayan aiki na asali don ayyuka kamar nazarin gutsuttsura DNA, ƙima mai tsabta, da binciken ilimin halitta.
Yawanci, ana kiran tanki na agarose gel electrophoresis tanki kuma. Babban aikace-aikace na agarose gel electrophoresis sun haɗa da:
Binciken Rubutun DNA:
Rabewa da bincike na gutsuttsuran DNA dangane da girman, mai mahimmanci ga ayyuka irin su genotyping da zanen yatsan DNA.
Binciken RNA:
Ƙaddamar da ƙwayoyin RNA, suna taimakawa wajen nazarin tsarin maganganun kwayoyin halitta da amincin RNA.
Tabbacin Samfurin PCR:
Tabbatar da samfuran sarkar polymerase (PCR) don tabbatar da haɓaka haɓakawa da samun ingantattun girman guntu.
Binciken DNA na Plasmid:
Gwajin DNA na plasmid don kula da inganci, tabbatar da gwaje-gwajen cloning, da gano DNA recombinant.
Ƙimar Tsabta:
Ƙaddamar da tsabtar samfuran nucleic acid ta hanyar hango yuwuwar gurɓatawa ko ƙazanta.
Binciken Halittar Halitta:
Muhimmin kayan aiki a cikin dakunan gwaje-gwajen ilmin kwayoyin halitta don gwaje-gwaje iri-iri, gami da shirye-shiryen jerin DNA da ƙuntatawar enzymes.
An kafa kamfanin Beijing Liuyi Biotechnology Co., Ltd. (Tsohon masana'antar Instrument na Beijing Liuyi) a shekara ta 1970. Kamfanin fasaha ne da ya kware wajen kera na'urorin nazarin halittu da kwayoyin halittu.Liuyi ya kware wajen kera na'urorin electrophoresis sama da shekaru 50. , kuma yana da amintaccen kuma cikakken layin samarwa daga ƙira zuwa dubawa, da ɗakunan ajiya, da tallafin talla. Babban samfuran sune Electrophoresis Cell (tanki / ɗakin), Samar da wutar lantarki ta Electrophoresis, Blue LED Transilluminator, UV Transilluminator, Gel Image & Analysis System da dai sauransu.
Bari mu sani game da samfurin guda ɗaya na agarose gel electrophoresis-DYCP-31DN.
Gabatarwar aGarose gel electrophoresisSaukewa: DYCP-31DN
Girma (LxWxH) | 310×150×120mm |
Girman Gel (LxW) | 60×60mm, 60×120mm, 120×60mm, 120×120mm |
Comb | 2+3, rijiyoyi 6+3, rijiyoyi 8+18, da rijiyoyi 11+25. |
Kauri mai kauri | 1.0mm, 1.5mm da 2.0mm |
Yawan Samfura | 2-100 |
Ƙarfin Ƙarfafawa | ml 650 |
Nauyi | 1.0kg |
DYCP-31DN na Liuyi's agarose gel electrophoresis tanki ne, tare da na'urar simintin simintin gyare-gyaren da ake samu don fitar da gels guda 1-4. Yana iya yin ƙananan girman gel guda biyu kamar girman 60x60mm da gel mai faɗi ɗaya 120x60mm ko gel mai tsayi 60x120mm a lokaci guda. Mafi girman gel wanda zai iya jefa shine girman 120x120cm.
Thetsefe kauri miƙasu ne1.0mm, 1.5mm da 2.0mm. Tare da ƙirar lantarki mai cirewa, yana da sauƙin tsaftacewa da kulawa. "Zane gada" da nufin adana maganin buffer yayin aikin electrophoresis. Ingantacciyar amfani da buffer yana da mahimmanci don kiyaye filayen lantarki masu tsayayye da tabbatar da ingantacciyar rabuwar kwayoyin halitta.
Wasu mabuɗin gaba:
1) Rubutun da manyan tankunan tanki (tankunan buffer) masu gaskiya ne, gyare-gyare, kyawawa, dorewa, hatimi mai kyau, babu gurɓataccen sinadarai; juriya na sinadarai, juriya mai ƙarfi.
2) Electrodes ana yin su ne ta hanyar platinum mai tsabta (tsaftataccen ƙarancin ƙarfe mai daraja ≥99.95%) waɗanda ke da sifofin juriya na lalata na lantarki da jure yanayin zafi, aikin sarrafa wutar lantarki yana da kyau sosai.
3) Samfurin rijiyoyin sau da yawa suna da wahalar gani, don haka baƙar fata a kan tiren gel ɗin yana sa ya dace don lura da ɗaukar samfuran.
4) Wutar ta ƙare lokacin da ka buɗe murfin don amintaccen mai amfani.
Akwai samfura da yawa na samar da wutar lantarki da aka bayar don DYCP-31DN. Mafi zafi electrophoresis tushen wutan lantarki is DYY-6C. Barka da zuwa ziyarci gidan yanar gizon mu don ƙarin samfuran samar da wutar lantarki.
Don ganin tshiagarose gelDNA ko RNA, Liuyi yana ba da masu watsawa na UV ga abokan ciniki.Saukewa: WD-9403C, Saukewa: WD-9403B kumaSaukewa: WD-9403X duk akwai don abokin ciniki ya zaɓa.
Agarose gel electrophoresis yana da amfani ga ayyuka kamar duba girman guntuwar DNA, tantance tsaftar samfurin DNA, ko raba sassan DNA daban-daban don ƙarin bincike.
Idan kuna son ƙarin sani game da wannan samfurin,don Allah kar a yi shakka a tuntube mu.Ziyartar mu tawww.gelepchina.com, or yza ku iya aiko mana da sako ta imel[email protected]ko[email protected], ko kuma a kira mu a +86 15810650221 ko ƙara Whatsapp +86 15810650221, ko Wechat: 15810650221.
Muna yanzukumaneman abokan tarayya, duka OEM electrophoresis tank da masu rarraba suna maraba.
Da fatan za a bincika lambar QR don ƙara akan Whatsapp ko WeChat.
Lokacin aikawa: Janairu-11-2024